It is currently Wed Sep 03, 2014 12:14 pm

All times are UTC + 7 hours [ DST ]

Post new topic Reply to topic  [ 303 ข้อความ ]  Go to page 1, 2, 3, 4, 5 ... 31  Next
Author Message
 Post subject: ** เปิดร้าน Chordtabs Music Shop คร้าบบบ!! **
PostPosted: Tue Sep 16, 2008 5:07 pm 
กรรมกรweb

http://www.ctmusicshop.com

Image

Chordtabs Music Shop

เนื่องจากการที่ได้ดูน้องๆหลายๆคนคุยกัน ว่าต่างจังหวัดเครื่องดนตรี หาซื้อยาก บางคนต้องเข้ามาในกรุงเทพ จะสั่งทางเน็ตก็ไม่น่าไว้ใจ สินค้าบางอย่างเช่นสายกีตาร์ หรือเอฟเฟค พอไปขายต่างจังหวัดก็แพงเกินเหต แล้วก็ได้ไปคุยกับร้านตัวแทนจำหน่ายหลายๆร้าน(สปอนเซอร์ใจดีของเว็ปเราครับ) เขาก็ถามว่า ทำไมไม่ลองทำดู ก็เลยเกิดเป็นไอเดียขึ้นมาครับ ลองเปิดร้านเครื่องดนตรีออนไลน์ดูดีกว่า

โดยของทั้งหมดที่ขายในเว็ปนี้ ได้มาจากตัวแทนจำหน่ายถูกต้องในไทยครับ จะไม่มีสินค้าหิ้ว หรือของมือ 2 แน่นอน โดยผมจะเป็นคนคัดสินค้าเองทุกชิ้นครับ

สำหรับเรื่อง ราคา ถือเป็นเรื่องสำคัญ 555 ผมจะตั้งราคาตามที่ร้านเขาให้มาครับ คือราคาหน้าร้านเขา ไม่มีแพงกว่าแน่นอนครับ(ทางร้านขอไม่ให้ตั้งราคาตํากว่า) โดยสามารถลดได้ ( สมาชิก chordtabs บอก username จะลดให้พิเศษเลยครับ )

ตอนนี้ในร้านมีสินค้าหลายยี่ห้อครับ โดยกำลังจะมีมาเพิ่มเรื่อยๆ เร็วๆนี้จะมี เอฟเฟค Boss ทุกรุ่น และกีตาร์งานดีๆ ราคาไม่แพงมาเรื่อยๆครับ

ยังไงก็ฝากเพื่อนๆชาว chordtabs ช่วยกันกระจายข่าวด้วยนะครับ มีอะไรแนะนำ ติชมก็บอกได้เลยครับ

Profile  

Post subject: Re: ** เปิดร้าน Chordtabs Music Shop คร้าบบบ!! **
PostPosted: Tue Sep 16, 2008 5:18 pm 
ตัวดำ

อันนี้คือราคาตั้งใช่ปะพี่เพราะผมเหนราคาตั้งเท่าเวบนี้เลย
http://www.thaisave.com/

Guitar - Fender Strat Plus Deluxe , Squier Classic Vibe 60 , Yamaha ERG-121
Effect - Hughes & Kettner Tubeman2 , TC Electronic Nova Delay , Boss OD-3

My Fender

Profile  

Post subject: Re: ** เปิดร้าน Chordtabs Music Shop คร้าบบบ!! **
PostPosted: Tue Sep 16, 2008 5:19 pm 
ตัวขาว

ป๋าครับ งั้นจัดเลย
ผมขอสั่ง หนังสืออาจาร์ยปราชญ์ สองเล่ม พอจะหามาขายได้มั้ยครับ
-7 Day Note
-ทฤษฏีดนตรี

ดีใจมากทีเห็นการขยายตัวของเว็ปที่กระผมรักเหอะๆ...
ผมจะได้มีที่ไว้ซื้อของบ้าง..บางจังหวัดของไม่มีเหอะๆ..

เยี่ยมเลยป๋า เผืออีกปีสองปี ผมอยากได้กีต้าร์ซักตัว
มีคนไว้ไจได้ไปลองไห้แบบป๋า สบายหายห่วงเอิ๊กๆ..
ดีใจแทนเด็กต่างจังหวัดกันหน่อยเว้ยพี่น้องแม้วววววววววร่วมชาติ

สู้ๆครับพี่น้องแม้ว

Image
Image

Last edited by dna on Tue Sep 16, 2008 5:22 pm, edited 1 time in total.

Profile  

PostPosted: Tue Sep 16, 2008 5:22 pm 
กรรมกรweb

Angra wrote:
อันนี้คือราคาตั้งใช่ปะพี่เพราะผมเหนราคาตั้งเท่าเวบนี้เลย
http://www.thaisave.com/

ใช่แล้วครับ แต่โปรโมชั่นเปิดร้านลด 10-30% ครับ โทรมาคุยสอบถามราคาได้ครับ :3:

Profile  

PostPosted: Tue Sep 16, 2008 5:24 pm 
ตัวดำ

ช่วยกระจายข่าวชัวร์ครับ :3: :3: :3: จดก่องๆ

Profile  

PostPosted: Tue Sep 16, 2008 5:26 pm 
กรรมกรweb

dna wrote:
ป๋าครับ งั้นจัดเลย
ผมขอสั่ง หนังสืออาจาร์ยปราชญ์ สองเล่ม พอจะหามาขายได้มั้ยครับ
-7 Day Note
-ทฤษฏีดนตรี

ดีใจมากทีเห็นการขยายตัวของเว็ปที่กระผมรักเหอะๆ...
ผมจะได้มีที่ไว้ซื้อของบ้าง..บางจังหวัดของไม่มีเหอะๆ..

เยี่ยมเลยป๋า เผืออีกปีสองปี ผมอยากได้กีต้าร์ซักตัว
มีคนไว้ไจได้ไปลองไห้แบบป๋า สบายหายห่วงเอิ๊กๆ..
ดีใจแทนเด็กต่างจังหวัดกันหน่อยเว้ยพี่น้องแม้วววววววววร่วมชาติ

สู้ๆครับพี่น้องแม้ว

ของปราชญ์มิวสิค ยังไม่ได้ติดต่อเลยครับ ยังไงเดี๋ยวผมลองติดต่อดูให้ครับ

lamanya wrote:
ช่วยกระจายข่าวชัวร์ครับ :3: :3: :3: จดก่องๆ

ขอบคุณมากครับ ฝากกระจายด้วยนะครับ มี promotion ลด 10-30% ครับ

Profile  

PostPosted: Tue Sep 16, 2008 5:28 pm 
ตัวดำ

เอ่อ คือว่า ถ้าผมจะบอกว่า ราคาช่วยเขียนไม่มี .00 ได้ไหมอะ :7: ดู ๆแล้วมันดูเยอะ ยังไงไม่รุมี .00 เนี่ย :7: เพราะคงไม่มีอันไหนมี 4000.50B หรอกใช่แมะ :7:

ปล. อย่าหาว่าเรื่องมากเลยนะ -*-อิอิ

Effect : Boss Me 30 TwT
คนเราทำไมชอบซ้ำเติมกันจริง

Image
Image

Profile  

PostPosted: Tue Sep 16, 2008 5:32 pm 
ตัวขาว

ขอบคุณครับป๋า...
นี่เบอร์ปราชญ์มิวสิค ครับ ผมไปเสาะแสวงมา ลองโทรติดต่อดูครับป๋า
02-2030423-5

พวก VCD สอนกีต้าร์ของ น้าป๊อป เดอะซัน อะไรพวกนี้
บอกได้เลยว่า ต่างจังหวัด น้อยจังหวัดที่มีขาย ผมเคยลองไปเดินหาดูก็ไม่มีเลย...

ยังไงช่วยหน่อยนะครับป๋า ผมว่าเป็นประโยชน์กับพี่น้องแม้วเว็ปเรามหาศาลเลยครับป๋าเอ้ดดี้..

สู้ๆครับพี่น้องแม้วป๋า ขอไห้ได้กำไรเยอะๆ เหอะๆๆ กำลังหาของอุดหนุนอยู่เนี่ยเอิ๊กๆ
อาจจะเอาโปร่งเล็กๆซักตัว กำลังอยากได้เลยเหอะๆพี่น้องแม้วร่วมชาติ..

Image
Image

Profile  

PostPosted: Tue Sep 16, 2008 5:33 pm 
กรรมกรweb

famethai wrote:
เอ่อ คือว่า ถ้าผมจะบอกว่า ราคาช่วยเขียนไม่มี .00 ได้ไหมอะ :7: ดู ๆแล้วมันดูเยอะ ยังไงไม่รุมี .00 เนี่ย :7: เพราะคงไม่มีอันไหนมี 4000.50B หรอกใช่แมะ :7:

ปล. อย่าหาว่าเรื่องมากเลยนะ -*-อิอิ

จริงด้วย ผมก็พึ่งสังเกต 555 เดี๋ยวหาทางแก้ก่อน ไม่รู้แก้ได้ป่าว

ขอบคุณมากครับ ใครมีอะไรตรงไหน แนะนำ ติชม บอกได้เลยนะครับ

Profile  

PostPosted: Tue Sep 16, 2008 5:35 pm 
ตัวดำ

โอ้ แจ่มไปเลยพี่

Profile  

Post new topic Reply to topic  [ 303 ข้อความ ]  Go to page 1, 2, 3, 4, 5 ... 31  Next

All times are UTC + 7 hours [ DST ]